ข่าวกิจกรรม
เทศบาลตำบลวังกะจึงร่วมกับโรงเรียนอุดมสิทธิศึกษาจัดโครงการเครือข่ายป้องกันภัยเทศบาลตำบลวังกะ
- รายละเอียด
-
หมวด: ข่าวกิจกรรม
-
เผยแพร่เมื่อ วันจันทร์, 31 มกราคม 2565 09:39
-
เขียนโดย Super User
-
ฮิต: 552
![](/images/Opas/Image/012565/272659878.jpg)
![????](https://www.facebook.com/images/emoji.php/v9/te6/1/16/1f691.png)
![????](https://www.facebook.com/images/emoji.php/v9/t67/1/16/1f692.png)
วันที่ 26 มกราคม 2565 เวลา 08.30น. เทศบาลตำบลวังกะ โดยนายกเทศมนตรี นายวิจารณ์ กุลชนะรัตน์ ได้ตระหนักถึงความสำคัญในการจัดการภัยพิบัติเพื่อลดความสูญเสียที่จะเกิดขึ้น เทศบาลตำบลวังกะจึงร่วมกับโรงเรียนอุดมสิทธิศึกษาจัดโครงการเครือข่ายป้องกันภัยเทศบาลตำบลวังกะ โดยจัดกิจกรรมซักซ้อมรับมือ ภัยพิบัติทางธรรมชาติ การเตรียมความพร้อมเผชิญสถานการณ์ภัยพิบัติธรรมชาติขึ้น เพื่อเสริมสร้างกระบวนการคิดให้เด็กวิเคราะห์ตัดสินใจเอาตัวรอด และช่วยเหลือผู้อื่นเมื่อเกิดเหตุภัยพิบัติ เตรียมความพร้อมให้แก่เด็กและเยาวชนภายในเขตเทศบาลตำบลวังกะ
![????](https://www.facebook.com/images/emoji.php/v9/tc1/1/16/1f50d.png)
![????](https://www.facebook.com/images/emoji.php/v9/tc1/1/16/1f50d.png)
วัตถุประสงค์โครงการ
๑. เพื่อเสริมสร้างกระบวนการคิดให้เด็กและเยาวชน สามารถวิเคราะห์ตัดสินใจเอาตัวรอดและช่วยเหลือผู้อื่นเมื่อเกิดเหตุภัยพิบัติ
๒. เพื่อเตรียมความพร้อมให้แก่เด็กและเยาวชนภายในเขตเทศบาลตำบลวังกะด้วยประสบการณ์ตรง
๓. เพื่อส่งเสริมการมีส่วนร่วมของเด็ก เยาวชน และประชาชน ในการร่วมเป็นเครือข่ายป้องกันภัย