ขอเชิญชวนมาร่วมกิจกรรม เดินวิ่ง เพื่อป้องกันโรคหลอดเลือดสมอง สนับสนุนจัดซื้อเสื้อเดินวิ่ง หรือสนับสนุนเงินบริจาค เพื่อจัดซื้อเครื่องมือแพทย์
- รายละเอียด
-
หมวด: ประชาสัมพันธ์
-
เผยแพร่เมื่อ วันศุกร์, 05 มกราคม 2567 03:11
-
เขียนโดย Super User
-
ฮิต: 443
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
ประชาสัมพันธ์ กิจกรรมดีๆ ในพื้นที่อำเภอสังขละบุรี
![✨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf4/1/16/2728.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png)
ขอเชิญชวนมาร่วมกิจกรรม เดินวิ่ง เพื่อป้องกันโรคหลอดเลือดสมอง สนับสนุนจัดซื้อเสื้อเดินวิ่ง หรือสนับสนุนเงินบริจาค เพื่อจัดซื้อเครื่องมือแพทย์
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t69/1/16/1f331.png)
ในปี 2566 ในอำเภอสังขละบุรี จังหวัดกาญจนบุรีพบเป็น โรคหลอดเลือดสมอง จำนวน 7 ราย อายุน้อยสุด คือ 28 ปี (ข้อมูลจาก โรงพยาบาลสังขละบุรี) ดังนั้น การออกกำลังกาย โดยวิธีการเดิน วิ่ง เป็นวิธีหนึ่งที่ช่วยให้กล้ามเนื้อแข็งแรง ลดพุง และ ช่วยป้องกันโรคไม่ติดต่อ ป้องกันโรคหลอดเลือดสมองได้ รวมถึงป้องกันความพิการ เป็นผู้ป่วยที่ต้องติดเตียง ที่ญาติต้องคอยมาดูแล เสียทั้งสุขภาพกายและสุขภาพจิต การจัดกิจกรรมในครั้งนี้เป็นการปลุกกระแสการออกกำลังกายให้บุคคลและประชาชนทั่วไปหันมาสนใจการออกกำลังกาย เพื่อให้ อ.สังขละบุรี จ.กาญจนบุรี เป็นมหานครแห่งการออกกำลังกาย
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t40/1/16/1f4a5.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t40/1/16/1f4a5.png)
ทั้งนี้ จึงขอเชิญท่านร่วมบริจาคเงินโดยสามารถโอนเข้าบัญชี เดินวิ่ง เพื่อสุขภาพของประชาชน ป้องกันหลอดเลือดสมอง ในวันที่ 22 มกราคม 2567 เลขที่บัญชี 663-2-34391-0 หรือสั่งซื้อเสื้อได้ในราคาตัวละ 250 บาท ทาง ID.Line เต้ย ณ.เมืองกาญจน์ โทร 0899199384 หรือใส่เสื้อโทนเหลือง เพื่อเข้าร่วมกิจกรรมก็ได้เช่นกัน
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t2d/1/16/1f4cd.png)
แล้วพบกัน ในวันที่ 22 มกราคม นี้
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta/1/16/1f343.png)
ณ สะพานศรีสุวรรณคีรี (สะพานแดง)