ข่าวกิจกรรม
ร่วมตรวจประเมินรับรองมาตรฐานเพื่อยกระดับงานสุขาภิบาลอาหารภายใต้วิถีใหม่ “สะอาด ปลอดภัย ได้มาตรฐาน”
- รายละเอียด
-
หมวด: ข่าวกิจกรรม
-
เผยแพร่เมื่อ วันอังคาร, 12 ธันวาคม 2566 08:35
-
เขียนโดย Super User
-
ฮิต: 286
วันที่ 9 ธันวาคม 2566 เวลา 17.30 น.
![☀️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6d/1/16/2600.png)
งานสาธารณสุขฯ รองปลัด และรองนายกเทศบาลตำบลวังกะ ร่วมกับสาธารณสุขจังหวัดกาญจนบุรี สาธารณสุขอำเภอสังขละบุรี และโรงพยาบาลสังขละบุรี ร่วมตรวจประเมินรับรองมาตรฐานเพื่อยกระดับงานสุขาภิบาลอาหารภายใต้วิถีใหม่ “สะอาด ปลอดภัย ได้มาตรฐาน” และพัฒนาแบบตรวจประเมินมาตรฐานสุขาภิบาลอาหาร เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานสุขาภิบาลอาหารและน้ำ และส่งเสริมให้สถานประกอบกิจการด้านอาหารมีการพัฒนาตามเกณฑ์มาตรฐานให้ถูกสุขลักษณะ ณ ตลาดถนนคนเดินสังขละบุรี