ข่าวกิจกรรม
งานสาธารณสุขเทศบาลตำบลวังกะร่วมกับโรงพยาบาลสังขละบุรี และภาคีเครือข่ายร่วมจัดกิจกรรมรณรงค์ไข้เลือดออกในพื้นที่หมู่ 2 บ้านวังกะ
- รายละเอียด
- หมวด: ข่าวกิจกรรม
- เผยแพร่เมื่อ วันพฤหัสบดี, 06 มิถุนายน 2567 03:49
- เขียนโดย Super User
- ฮิต: 215
วันที่ 05 มิถุนายน พ.ศ.2567 เวลา 08.30 น.
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf1/1/16/1f537.png)
(วัดวังก์วิเวการาม) เพื่อเป็นการควบคุมและป้องกันการเกิดโรคไข้เลือดออกก่อนการระบาดในช่วงฤดูฝน ครั้งที่ 1 โดยการกำจัดการแผร่พันธ์ของยุงลายในพื้นที่ และการใส่สารเคมีเพื่อกำจัดลูกน้ำและยุงลายในพื้นที่ที่มีน้ำขัง
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ที่เดินทางมาเข้ารว่มโครงการและอยู่ร่วมพบปะพูดคุยกับพี่น้องประชาชน
หมู่ 2 บ้านวังกะ